ตามที่ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) อนุมัติให้สำนักพัฒนานวัตกรรมการจัดการศึกษา (สนก.) ดำเนินการจัดการแข่งขันคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์โอลิมปิกระหว่างประเทศ ระดับประถมศึกษา ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๔ : 18th International Mathematics and Science Olympiad (IMSO) for Primary School Students (Virtual Edition) Indonesia เมื่อวันที่ ๑๔ – ๑๙ ธันวาคม ๒๕๖๔ ณ โรงแรมรอยัล ริเวอร์ และโรงเรียนมัธยมวัดนายโรง สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษากรุงเทพมหานคร เขต ๑ นั้น
บัดนี้ การดำเนินการจัดการแข่งขันคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์โอลิมปิกระหว่างประเทศ ระดับประถมศึกษา ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๔ : 18th International Mathematics and Science Olympiad (IMSO) for Primary School Students (Virtual Edition) Indonesia ได้ดำเนินการเสร็จสิ้นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
โดยมีนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขัน แบ่งออกเป็น ๒ วิชา คือวิชาคณิตศาสตร์ และวิชาวิทยาศาสตร์ วิชาละ ๑๒ คน รวม ๒๔ คน ซึ่งได้รับรางวัล รวม ๒๔ รางวัล (๒๓ เหรียญ) ได้แก่ เหรียญทอง ๑ รางวัล เหรียญเงิน ๑๒ รางวัล เหรียญทองแดง ๑๐ รางวัล และ เกียรติบัตรชมเชย ๑ รางวัล ดังนี้
วิชาคณิตศาสตร์ ระดับประถมศึกษา
รางวัลเหรียญทอง
๑. เด็กชายธนกร ตั้งเจตน์ โรงเรียนสาธิตจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ฝ่ายประถม สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการอุดมศึกษากรุงเทพมหานคร
รางวัลเหรียญเงิน
๑. เด็กชายธนดล รัตยาภาษ โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนกรุงเทพมหานคร
๒. เด็กชายธนเสฏฐ์ นิฏฐิยานนท์ โรงเรียนโชคชัย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนกรุงเทพมหานคร
๓. เด็กชายสุรุจ มหัทธนพรรค โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย แผนกประถม สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนเชียงใหม่
๔. เด็กชายปีติคุน อภิชนกิจ โรงเรียนนานาชาติรักบี้ สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนชลบุรี
๕. เด็กชายจิระพัชร์ พุฒดี โรงเรียนเซนต์คาเบรียล สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนกรุงเทพมหานคร
๖. เด็กชายวรพงศ์ ประดิษฐ์รุ่งวัฒนา โรงเรียนแสงทองวิทยา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนสงขลา
รางวัลเหรียญทองแดง
๑. เด็กชายกฤตชพัฒน์ ดีประเสริฐวงศ์ โรงเรียนเซนต์คาเบรียล สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนกรุงเทพมหานคร
๒. เด็กชายวริศ ศักดิรัตน์ โรงเรียนเกษมทรัพย์ สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนนราธิวาส
๓. เด็กชายชัยวริษฐ์ ชัยพัฒน์ธนโชติ โรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการอุดมศึกษา กรุงเทพมหานคร
๔. เด็กชายณัฏฐ์ธนิน เรียนปิงวัง โรงเรียนอัสสัมชัญแผนกประถม สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนกรุงเทพมหานคร
๕. เด็กชายฐปนวัฒน์ ปิยะรุจิรเวช โรงเรียนหัวหินวิทยาลัย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนประจวบคีรีขันธ์
วิชาวิทยาศาสตร์ ระดับประถมศึกษา
รางวัลเหรียญเงิน
๑. เด็กหญิงนันท์นภัส รัตนมณีพันธ์ โรงเรียนพลวิทยาระบบสองภาษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนสงขลา
๒. เด็กหญิงณัฐธยาน์ พงษ์ทองเจริญ โรงเรียนอนุบาลชลบุรี สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต ๑
๓. เด็กชายปัณณวิชญ์ สุขผล โรงเรียนเตรียมนานาชาติภู่ขจร สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนกำแพงเพชร
๔. เด็กหญิงณราลี ศักดิ์ศรีบวร โรงเรียนธิดานุเคราะห์ สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนสงขลา
๕. เด็กชายวิทวัส วิวัฒน์รัตนกุล โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย เเผนกประถม สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนเชียงใหม่
๖. เด็กหญิงลภัสฐ์รดา ดำคง โรงเรียนขจรเกียรติศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนภูเก็ต
รางวัลเหรียญทองแดง
๑. เด็กหญิงภัทรวดี กุศลานุคุณ โรงเรียนนานาชาติแอ๊ดเวนติสโคราช สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนนครราชสีมา
๒. เด็กชายภโวทัย ศุภวิรัชบัญชา โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนกรุงเทพมหานคร
๓. เด็กชายอติชา ปราณีโชติรส โรงเรียนราชวินิต สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากรุงเทพมหานคร
๔. เด็กชายธีรพัฒน สมบัติทัฬห โรงเรียนราชานุบาล สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาน่าน เขต ๑
๕. เด็กหญิงณัฐรดา วงศ์แก้ว โรงเรียนอนุบาลระยอง สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๑
เกียรติบัตรชมเชย (เข้าร่วมการแข่งขัน)
๑. เด็กหญิงสรัลชนา ใจเย็น โรงเรียนนิธิปริญญา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนกรุงเทพมหานคร